gparted master - en to ml translation catalogue (425 entries)

en:   Failure to boot is most likely to occur if you move the GNU/Linux partition containing /boot, or if you move the Windows system partition C:.
ml:   /boot അടങ്ങിയ ഗ്നു/ലിനക്സ് ഫയല്‍സിസ്റ്റം അല്ലെങ്കില്‍ വിന്‍ഡോസ് C: തുടങ്ങിയവ നീക്കുമ്പോള്‍ മിക്കാവാറും ബൂട്ട് പരാജയപ്പെടാന്‍ കാരണമാകാം.

en: #%1: %2 (%3 MiB)
ml: #%1: %2 (%3 മെഗാബൈറ്റ്)

en: %1 (%2 B) copied
ml: %1 (%2 B) പകര്‍ത്തി

en: %1 - GParted
ml: %1 - ജിപാര്‍ട്ടട്

en: %1 B
ml: %1 ബൈറ്റ്

en: %1 GiB
ml: %1 ജിഗാബൈറ്റ്

en: %1 KiB
ml: %1 കിലോബൈറ്റ്

en: %1 MiB
ml: %1 മെഗാബൈറ്റ്

en: %1 TiB
ml: %1 ടെറാബൈറ്റ്

en: %1 active
ml: %1 ഉപയോഗത്തില്‍

en: %1 not active
ml: %1 ഉപയോഗത്തിലില്ല

en: %1 not active and exported
ml: %1 കയറ്റുമതി ചെയ്തതും ഉപയോഗത്തിലില്ലാത്തതുമാണ്

en: %1 of %2 copied
ml: %2 ലെ %1 പകര്‍ത്തി

en: %1 of %2 copied (%3 remaining)
ml: %2 ലെ %1 പകര്‍ത്തി (%3 അവശേഷിക്കുന്നു)

en: %1 of %2 operations completed
ml: %2 ല്‍ %1 പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ തീര്‍ന്നു

en: %1 of unallocated space within the partition.
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്റെ അകത്ത് %1 ഉപയോഗിക്കാത്ത സ്ഥലം ഉണ്ട്.

en: %1 operation is currently pending | %1 operations are currently pending
ml[0]: %1 പ്രവര്‍ത്തനം ഇപ്പോള്‍ ബാക്കിയുണ്ട്
ml[1]: %1 പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ബാക്കിയുണ്ട്

en: %1 operation is currently pending for partition %2 | %1 operations are currently pending for partition %2
ml[0]: %2 പാര്‍ട്ടിഷനില്‍ %1 പ്രവര്‍ത്തനം ഇപ്പോള്‍ ബാക്കിയുണ്ട്
ml[1]: %2 പാര്‍ട്ടിഷനില്‍ %1 പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ബാക്കിയുണ്ട്

en: %1 operation is currently pending. | %1 operations are currently pending.
ml[0]: %1 പ്രവര്‍ത്തനം ഇപ്പോള്‍ ബാക്കിയുണ്ട്
ml[1]: %1 പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഇപ്പോള്‍ ബാക്കിയുണ്ട്

en: %1 operation pending | %1 operations pending
ml[0]: %1 പ്രവര്‍ത്തനം ബാക്കിയുണ്ട്
ml[1]: %1 പ്രവര്‍ത്തങ്ങള്‍ ബാക്കിയുണ്ട്

en: %1 partition is currently active on device %2 | %1 partitions are currently active on device %2
ml[0]: %2 ഉപകരണത്തില്‍ %1 പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഇപ്പോള്‍ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാണ്
ml[1]: %2 ഉപകരണത്തില്‍ %1 പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാണ്

en: %1 seconds
ml: %1 സെക്കന്റ്

en: %1 warning | %1 warnings
ml[0]: %1 മുന്നറിയിപ്പ്
ml[1]: %1 മുന്നറിയിപ്പുകള്‍

en: (Half new UUID - will be randomly generated)
ml: (പകുതി പുതിയ UUID - ക്രമമില്ലാതെ ഉണ്ടാക്കും)

en: (New UUID - will be randomly generated)
ml: (പുതിയ UUID - ക്രമമില്ലാതെ ഉണ്ടാക്കും)

en: A %1 file system requires a partition of at least %2.
ml: ഒരു %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന് കുറഞ്ഞത് %2 എങ്കിലുമുള്ള പാര്‍ട്ടിഷനെങ്കിലും വേണം.

en: A full disk scan is needed to find file systems.
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം കണ്ടുപിടിക്കാന്‍ മുഴുവന്‍ ഡിസ്ക്കും സ്കാന്‍ ചെയ്യണം.

en: A new partition table cannot be created when there are active partitions.
ml: പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ ഉള്ളപ്പോള്‍ പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക ഉണ്ടാക്കാനാകില്ല.

en: A new partition table cannot be created when there are pending operations.
ml: ബാക്കിയുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഉള്ളപ്പോള്‍ പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക ഉണ്ടാക്കാന്‍ പറ്റില്ല.

en: A partition cannot have a length of %1 sectors
ml: ഒരു പാര്‍ട്ടിഷന്റെ സെക്ട്ടറിന്റെ വലിപ്പം %1 ആകാന്‍ പാടില്ല

en: A partition table is required before partitions can be added.
ml: പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ ചേര്‍ക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക വേണം.

en: A partition with a %1 file system has a maximum size of %2.
ml: %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റം ഉള്ള പാര്‍ട്ടിഷന്റെ പരമാവധി വലിപ്പം %2 ആണ്.

en: A partition with used sectors (%1) greater than its length (%2) is not valid
ml: ഒരു പാര്‍ട്ടിഷന്റെ ഉപയോഗിച്ച സെക്ട്ടറുകള്‍ (%1) അതിന്റെ വലിപ്പത്തിനെക്കാള്‍ കൂടുതലായത്(%2) കാരണം സാധുവല്ല

en: Ac_tivate
ml: പ്രവര്‍ത്തന_സജ്ജമാക്കു

en: Activating Volume Group %1
ml: %1 എന്ന വോള്യം ഗ്രൂപ് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കുന്നു

en: Activating swap on %1
ml: %1 ലെ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കാനാകുന്നു

en: Active
ml: ഉപയോഗത്തിലിരിക്കുന്നു

en: Active partitions are those that are in use, such as a mounted file system, or enabled swap space.
ml: മൌണ്ട് ചെയ്ത ഫയല്‍ സിസ്റ്റം, പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കിയ സ്വാപ്പ് തുടങ്ങി ഉപയോഗത്തിലിരിക്കുന്നതാണ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പാര്‍ട്ടിഷന്‍.

en: Advanced
ml: സങ്കീര്‍ണ്ണം

en: After deletion this partition is no longer available for copying.
ml: നീക്കം ചെയ്ത ശേഷം ഈ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പകര്‍ത്താന്‍ ലഭ്യമാകില്ല.

en: After the scan you can mount any discovered file systems and copy the data to other media.
ml: സ്കാന്‍ ചെയ്ത് കഴിഞ്ഞ ശേഷം കണ്ടെത്തിയ ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ മൌണ്ട് ചെയ്ത് വേറെ ഡിസ്കിലേക്ക് ഡാറ്റ പകര്‍ത്താം.

en: Align to:
ml: ക്രമപ്പെടുത്തുക:

en: All mounted views will be unmounted when you close this dialog.
ml: ഈ ഡയലോഗ് അടയ്ക്കുമ്പോള്‍ എല്ലാ മൌണ്ട് ചെയ്ത കാഴ്ച്ചകളും അണ്‍മൌണ്ട് ആകും.

en: All operations successfully completed
ml: എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും വിജയകരമായി പൂര്‍ത്തയാക്കി

en: An error occurred reading LVM2 configuration!
ml: LVM2 ക്രമീകരണങ്ങള്‍ വായിക്കുന്നതില്‍ ഒരു പിശക് സംഭവിച്ചു!

en: An error occurred while applying the operations
ml: പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പ്രയോഗിച്ചപ്പോള്‍ ഒരു പിശക് സംഭവിച്ചു

en: An error occurred while creating a temporary directory for use as a mount point.
ml: മൌണ്ട് പോയിന്റിനായി താല്‍ക്കാലിക ഡയറക്ടറി നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: An error occurred while creating the read-only view.
ml: വായിക്കാന്‍ മാത്രമുള്ള കാഴ്ച്ച ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പിശക് സംഭവിച്ചു.

en: Apply All Operations
ml: എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും പ്രാവര്‍ത്തികമാക്കുക

en: Apply operations to device
ml: ഉപകരണത്തിലേയ്ക്ക് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടപ്പാക്കുക

en: Applying pending operations
ml: തീര്‍ച്ചപ്പെടാത്ത പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പ്രയോഗിക്കുക

en: Are you sure you want to apply the pending operations?
ml: ബാക്കിയുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എല്ലാം നടപ്പാക്കണമെന്ന് താങ്കള്‍ക്ക് ഉറപ്പാണോ?

en: Are you sure you want to cancel the current operation?
ml: ഇപ്പോള്‍ നടക്കുന്ന പ്രവര്‍ത്തനം റദ്ദാക്കണമെന്ന് ഉറപ്പാണോ?

en: Are you sure you want to delete %1?
ml: %1 നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് താങ്കള്‍ക്ക് ഉറപ്പാണോ?

en: Available
ml: ലഭ്യം

en: Because of this some operations may be unavailable.
ml: ഇത് കാരണം ചില പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ലഭ്യമല്ലാതാകാം.

en: Busy (At least one logical partition is mounted)
ml: തിരക്കിലാണ് (ഒരു ലോജിക്കല്‍ പാര്‍ട്ടിഷനെങ്കിലും മൌണ്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്)

en: C_heck
ml: _പരിശോധിക്കു

en: Cancel
ml: റദ്ദാക്കു

en: Cancel Operation
ml: പ്രക്രീയ റദ്ദാക്കുക

en: Canceling an operation might cause SEVERE file system damage.
ml: ഒരു പ്രവര്‍ത്തനം റദ്ദാക്കിയാല്‍ ഗുരുതരമായ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കാം.

en: Cannot format this file system to %1
ml: ഈ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം %1 ലേയ്ക്ക് ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യാനാകുന്നില്ല

en: Changing the UUID might invalidate the Windows Product Activation (WPA) key
ml: UUID മാറ്റിയാല്‍ വിന്റോസ് പ്രോഡക്റ്റ് ആക്റ്റിവേഷന്‍ (WPA) കീ അസാധു ആകാം

en: Changing the UUID on external storage media and non-system partitions is usually safe, but guarantees cannot be given.
ml: പുറമേ ഉള്ള ഡിസ്ക്കുകളുടെയും സിസ്റ്റം അല്ലാത്ത പാര്‍ട്ടിഷനുകളുടെയും UUID മാറ്റുന്നത് സാധാരണ സുരക്ഷിതമാണ്‌, പക്ഷേ ഉറപ്പൊന്നും നല്‍കാനാവില്ല.

en: Check
ml: പരിശോധിക്കല്‍

en: Check and repair file system (%1) on %2
ml: %2 ലെ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം(%1) നെ പരിശോധിച്ച് പിഴവുകള്‍ പരിഹരിക്കുക

en: Clear Partition Label on %1
ml: %1 ലെ പാര്‍ട്ടിഷന്റെ പേര് കളയുക

en: Clear partition label on %1
ml: %1 ലെ പാര്‍ട്ടിഷന്റെ പേര് കളയുക

en: Command gpart was not found
ml: gpart നിര്‍ദ്ദേശം കണ്ടില്ല

en: Completed Operations:
ml: തീര്‍ന്ന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: Confirming %1
ml: %1 തീര്‍ച്ചപ്പെടുത്തുന്നു

en: Continue Operation
ml: പ്രക്രീയ തുടരുക

en: Copy
ml: പകര്‍ത്തല്‍

en: Copy %1 to %2
ml: %1 നെ %2 ലേയ്ക്ക് പകര്‍ത്തുക

en: Copy %1 to %2 (start at %3)
ml: %1 നെ %2 ലേയ്ക്ക് പകര്‍ത്തുക (തുടങ്ങുന്നത് %3)

en: Copy the selected partition to the clipboard
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ക്ലിപ്പ് ബോര്‍ഡിലേയ്ക്ക് പകര്‍ത്തുക

en: Could not activate Volume Group
ml: വോള്യം ഗ്രൂപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കാനാകുന്നില്ല

en: Could not activate swap
ml: സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനസജ്ജമാക്കാനാകുന്നില്ല

en: Could not add this operation to the list
ml: ഈ പ്രവര്‍ത്തനം പട്ടികയില്‍ ചേര്‍ക്കാന്‍ പറ്റുന്നില്ല

en: Could not deactivate Volume Group
ml: വോള്യം ഗ്രൂപ് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാനാകുന്നില്ല

en: Could not deactivate swap
ml: സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാനാകുന്നില്ല

en: Could not mount %1 on %2
ml: %1 %2 ല്‍ മൌണ്ട് ചെയ്യാനാകുന്നില്ല.

en: Could not unmount %1
ml: %1 അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യാനാകുന്നില്ല

en: Create
ml: നിര്‍മ്മാണം

en: Create %1 #%2 (%3, %4) on %5
ml: %1 #%2 (%3, %4) %5 ല്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Create a new partition in the selected unallocated space
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത നീക്കിവെയ്ക്കാത്ത സ്ഥലത്ത് പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Create as:
ml: ഇതായി ഉണ്ടാക്കുക:

en: Create new Partition
ml: പൂതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Create partition table on %1
ml: %1 -ല്‍ ഒരു പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക ഉണ്ടാക്കുക

en: Create, reorganize, and delete partitions
ml: പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുകയും, അടുക്കിവയ്ക്കുകയും, കളയുകയും ചെയ്യുക

en: Created directory %1
ml: %1 ഡയറക്ട്ടറി നിര്‍മ്മിച്ചു

en: Cylinder
ml: സിലിണ്ടര്‍

en: Cylinders:
ml: സിലിണ്ടറുകള്‍:

en: Data found
ml: ഡാറ്റ കണ്ടെത്തി

en: Data found with inconsistencies
ml: പൊരുത്തമില്ലായ്മയോടെ ഡാറ്റ കണ്ടെത്തി

en: Deac_tivate
ml: പ്രവര്‍ത്തന_രഹിതമാക്കു

en: Deactivating Volume Group %1
ml: %1 എന്ന വോള്യം ഗ്രൂപ് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കുന്നു

en: Deactivating swap on %1
ml: %1 ലെ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാനാകുന്നു

en: Default is to create an MS-DOS partition table.
ml: ഒരു എംഎസ്-ഡോസ് പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടികയാണ് സാധാരണ നിര്‍മ്മിക്കപ്പെടുക

en: Delete %1 (%2, %3)
ml: %1 നീക്കം ചെയ്യുക (%2, %3)

en: Delete %1 (%2, %3) from %4
ml: %4 ലെ %1 (%2, %3) നശിപ്പിക്കുക

en: Delete the selected partition
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Deleting or overwriting the Physical Volume is irrecoverable and will destroy or damage the  Volume Group.
ml: ഫിസിക്കല്‍ വോള്യം നീക്കം ചെയ്യുകയോ അതിന് പുറത്ത് വേറെന്തെങ്കിലും ചെയ്യുന്നതോ തിരിച്ചെടുക്കാന്‍ പറ്റാത്തതും വോള്യം ഗ്രൂപ്പിനെ നശിപ്പിക്കുകയോ കേടുവരുത്തുകയോ ചെയ്യുന്നതുമാണ്.

en: Depending on the number and type of operations this might take a long time.
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്റെ എണ്ണവും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ തരവുമനസരിച്ച് ഇത് ധാരാളം സമയമെടുക്കാം.

en: Details
ml: വിശദാംശങ്ങള്‍

en: Device --> Create Partition Table.
ml: ഉപകരണം --> പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക നിര്‍മ്മിക്കുക.

en: Device Information
ml: ഉപകരണത്തെ സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങള്‍

en: Device _Information
ml: ഉപകരണത്തെ _സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങള്‍

en: Do you want to continue to forcibly delete the Physical Volume?
ml: ഫിസിക്കല്‍ വോള്യം ബലമായി നീക്കം ചെയ്യണം എന്നുറപ്പാണോ?

en: Do you want to continue?
ml: തുടരണോ?

en: Do you want to try to deactivate the following mount points?
ml: താഴെ പറയുന്ന മൌണ്ട് സ്ഥാനങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കട്ടെ?

en: Documentation is available at the project web site.
ml: സഹായക്കുറിപ്പുകള്‍ പദ്ധതിയുടെ വെബ് സൈറ്റില്‍ ലഭ്യമാണ്.

en: Documentation is not available
ml: സഹായക്കുറിപ്പുകള്‍ ലഭ്യമല്ല.

en: ERROR
ml: പിഴവ്

en: EXECUTING
ml: നടപ്പാക്കുകുന്നു

en: Editing partitions has the potential to cause LOSS of DATA.
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ മാറ്റുന്നത് വിവരങ്ങള്‍ നഷ്‌ട്ടപ്പെടാനിടയാക്കാം.

en: Either the file system can not be mounted (like swap), or there are inconsistencies or errors in the file system.
ml: ഒന്നുകില്‍ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം മൌണ്ട് ചെയ്യാന്‍ പറ്റില്ല (സ്വാപ്പ് പോലെ), അല്ലെങ്കില്‍ അതില്‍ പിഴവുകളോ പ്രശ്നങ്ങളോ കാണാം.

en: Error
ml: പിഴവ്

en: Error trying to open %1
ml: %1 തുറക്കുന്നതില്‍ പിഴവ്

en: Error trying to seek to position 0x1c in %1
ml: %1 ലെ 0x1c സ്ഥാനത്തിലേയ്ക്ക് പോകുന്നതില്‍ പിഴവ്

en: Error trying to write to boot sector in %1
ml: %1 ലെ ബൂട്ട് സെക്ട്ടര്‍ എഴുതുന്നതില്‍ പിഴവ്

en: Error while creating partition table
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക ഉണ്ടാക്കുമ്പോള്‍ പിശക്

en: Error while reading block at sector %1
ml: സെക്ട്ടര്‍ %1 ല്‍ വായിക്കുമ്പോള്‍ പിഴവ്

en: Error while writing block at sector %1
ml: സെക്ട്ടര്‍ %1 ല്‍ എഴുതുമ്പോള്‍ പിഴവ്

en: Error:
ml: പിഴവ്:

en: Extended Partition
ml: ദീര്‍ഘിപ്പിച്ച പാര്‍ട്ടിഷന്‍

en: Failed creating read-only view
ml: വായിക്കാന്‍ മാത്രമുള്ള കാഴ്ച്ച നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ പറ്റില്ല

en: Failed creating temporary directory
ml: താല്‍ക്കാലിക ഡയറക്ടറി നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: Failed to set the number of hidden sectors to %1 in the NTFS boot record.
ml: എന്‍ടിഎഫ്എസ് ബൂട്ട് രേഖയിലെ ഗോപ്യമായ സെക്ട്ടറിന്റെ എണ്ണം %1 ആക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടു.

en: File System
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം

en: File System Support
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം പിന്‍തുണ

en: File system:
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം:

en: File systems
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങള്‍

en: File systems found on %1
ml: %1 ല്‍ ഫയല്‍സിസ്റ്റങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി

en: First sector:
ml: ആദ്യത്തെ സെക്ടര്‍:

en: Fix
ml: ശരിയാക്കണോ

en: Flags
ml: ഫ്ലാഗുകള്‍

en: Flags:
ml: ഫ്ലാഗുകള്‍:

en: Force Cancel
ml: നിര്‍ബന്ധമായി റദ്ദാക്കുക

en: Force Cancel (%1)
ml: നിര്‍ബന്ധമായി റദ്ദാക്കുക (%1)

en: Format %1 as %2
ml: %1 നെ %2 ആയി ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുക

en: Free space following (MiB):
ml: ഇത് കഴിഞ്ഞിട്ടുള്ള ഒഴിഞ്ഞ സ്ഥലം (മെഗാബൈറ്റില്‍):

en: Free space preceding (MiB):
ml: ഇതിന് മുന്‍പുള്ള ഒഴിഞ്ഞ സ്ഥലം (മെഗാബൈറ്റില്‍):

en: GNOME Partition Editor
ml: ഗ്നോം പാര്‍ട്ടീഷന്‍ സംശോധകന്‍

en: GParted
ml: ജീപാര്‍ട്ടട്

en: GParted Details
ml: ജിപാര്‍ട്ടട് വിശദാംശങ്ങള്‍

en: GParted Partition Editor
ml: ജീപാര്‍ട്ടട് പാര്‍ട്ടീഷന്‍ സംശോധകന്‍

en: GParted requires libparted version 2.2 or higher to support devices with sector sizes larger than 512 bytes.
ml: സെക്ട്ടര്‍ വലിപ്പം 512 ല്‍ കൂടുതല്‍ ഉള്ള ഉപകരണത്തെ പിന്‍തുണയ്ക്കാന്‍ ജീപാര്‍ട്ടടിന് ലിബ്പാര്‍ട്ടട് 2.2 പതിപ്പെങ്കിലും വേണം.

en: Grow
ml: വലുതാക്കല്‍

en: Grow %1 from %2 to %3
ml: %1 നെ %2 ല്‍ നിന്ന് %3 ലേയ്ക്ക് വലുതാക്കുക

en: Heads:
ml: ഹെഡ്:

en: IMPORTANT
ml: പ്രധാനം

en: INFO
ml: വിവരം

en: If you want more partitions you should first create an extended partition. Such a partition can contain other partitions. Because an extended partition is also a primary partition it might be necessary to remove a primary partition first.
ml: താങ്കള്‍ക്ക് കുടുതല്‍ പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ വേണമെങ്കില്‍ ആദ്യം ഒരു ദീര്‍ഘിപ്പിച്ച പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഉണ്ടാക്കണം. ആ പാര്‍ട്ടിഷന് വേറെ പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ ഉള്‍കൊള്ളാന്‍ കഴിയും. ദീര്‍ഘിപ്പിച്ച പാര്‍ട്ടിഷനും ഒരു പ്രഥമ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ആയതിനാല്‍ ചിലപ്പോള്‍ ഒരു പ്രഥമ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നീക്കം ചെയ്യേണ്ടി വരാം.

en: If you want support, you need to provide the saved details!
ml: താങ്കള്‍ക്ക് പിന്‍തുണ ആവശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍ സംരക്ഷിച്ച വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കണം.

en: Ignore
ml: അവഗണിക്കു

en: Ignoring device %1 with logical sector size of %2 bytes.
ml: ലോജിക്കല്‍ സെക്ട്ടര്‍ വലിപ്പം %2 ബൈറ്റ് ഉള്ള %1 ഉപകരണത്തെ അവഗണിക്കുന്നു.

en: In an attempt to avoid invalidating the WPA key, on NTFS file systems only half of the UUID is set to a new random value.
ml: WPA കീ അസാധു ആകാതിരിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തില്‍, NTFS ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങളില്‍ പകുതി UUID കളില്‍ മാത്രം പുതിയ മൂല്യം കൊടുത്തു.

en: Information about %1
ml: %1 നെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരം

en: It is not possible to create more than %1 primary partition | It is not possible to create more than %1 primary partitions
ml[0]: %1 ല്‍ കൂടുതല്‍ പ്രഥമ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഉണ്ടാക്കാന്‍ പറ്റില്ല
ml[1]: %1 ല്‍ കൂടുതല്‍ പ്രഥമ പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ ഉണ്ടാക്കാന്‍ പറ്റില്ല

en: It is recommended that you do not use any overlapping file systems to avoid disturbing existing data.
ml: ഇപ്പോഴത്തെ ഡാറ്റയ്ക്ക് പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ കൂടികലര്‍ന്നു കിടക്കുന്ന ഫയല്‍ സിസ്റ്റം ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.

en: Label
ml: പേരിടല്‍

en: Label:
ml: പേര്:

en: Last sector:
ml: അവസാനത്തെ സെക്ടര്‍:

en: Legend
ml: വിശദാംശം

en: Libparted
ml: ലിബ്പാര്‍ട്ടട്

en: Libparted Bug Found!
ml: ലിബ്പാര്‍ട്ടടില്‍ ബഗ്ഗ് കണ്ടെത്തി

en: Libparted Error
ml: ലിബ്പാര്‍ട്ടട് പിഴവ്

en: Libparted Information
ml: ലിബ്പാര്‍ട്ടട് വിവരങ്ങള്‍

en: Libparted Warning
ml: ലിബ്പാര്‍ട്ടട് മുന്നറിയിപ്പ്

en: Linux Unified Key Setup encryption is not yet supported.
ml: ലിനക്സ് ഏകീകരിച്ച കീ സജ്ജികരണ എന്‍ക്രിപ്ഷന്‍ ഇനിയും പിന്‍തുണച്ചിട്ടില്ല.

en: Logical Partition
ml: ലോജിക്കല്‍ പാര്‍ട്ടിഷന്‍

en: M_anage Flags
ml: ഫ്ളാഗുകള്‍ _ക്രമീകരിക്കുക

en: Manage flags on %1
ml: %1 ലെ ഫ്ളാഗുകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുക

en: Maximum size: %1 MiB
ml: കൂടിയ വലിപ്പം: %1 മെഗാബൈറ്റ്

en: Members:
ml: അംഗങ്ങള്‍:

en: MiB
ml: മെഗാബൈറ്റ്

en: Minimum size: %1 MiB
ml: കുറഞ്ഞ വലിപ്പം: %1 മെഗാബൈറ്റ്

en: Model:
ml: മാതൃക:

en: Most likely other partitions are also mounted on these mount points. You are advised to unmount them manually.
ml: മിക്കവാറും മറ്റുള്ള പാര്‍ട്ടിഷനുകളും ഈ മൌണ്ട് സ്ഥാനത്തില്‍ മൌണ്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ടാകാം. താങ്കള്‍ അത് സ്വന്തമായി അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യണം.

en: Mount Point
ml: മൌണ്ട് സ്ഥാനം

en: Mounted on %1
ml: %1 ല്‍ മൌണ്ട് ചെയ്തു

en: Move
ml: നീക്കല്‍

en: Move %1 to the left
ml: %1 നെ ഇടത്തോട്ട് നീക്കുക

en: Move %1 to the left and grow it from %2 to %3
ml: %1 ഇടത്തേയ്ക്ക് നീക്കി %2 ല്‍ നിന്ന്  %3 ലേയ്ക്ക് വലുതാക്കു

en: Move %1 to the left and shrink it from %2 to %3
ml: %1 ഇടത്തേയ്ക്ക് നീക്കി %2 ല്‍ നിന്ന്  %3 ലേയ്ക്ക് ചെറുതാക്കു

en: Move %1 to the right
ml: %1 നെ വലത്തോട്ട് നീക്കുക

en: Move %1 to the right and grow it from %2 to %3
ml: %1 വലത്തേയ്ക്ക് നീക്കി %2 ല്‍ നിന്ന്  %3 ലേയ്ക്ക് വലുതാക്കു

en: Move %1 to the right and shrink it from %2 to %3
ml: %1 വലത്തേയ്ക്ക് നീക്കി %2 ല്‍ നിന്ന്  %3 ലേയ്ക്ക് ചെറുതാക്കു

en: Moving a partition might cause your operating system to fail to boot
ml: ഒരു പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നീക്കുന്നത് പ്രവര്‍ത്തക സംവിധാനത്തിന്റെ ബൂട്ട്  പരാജയപ്പെടുന്നതിന് കാരണമാകാം

en: Moving a partition might take a very long time to apply.
ml: പാര്‍ട്ടീഷ്യന്‍ നീക്കല്‍ വളരെ സമയമെടുക്കാം

en: N/A
ml: ബാധകമല്ല

en: New
ml: പുതിയ

en: New Partition #%1
ml: പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ #%1

en: New UU_ID
ml: പുതിയ UU_ID

en: New size (MiB):
ml: പുതിയ വലിപ്പം (മെഗാബൈറ്റില്‍):

en: No
ml: ഇല്ല

en: No devices detected
ml: ഒരു ഉപകരണവും കണ്ടുപിടിച്ചില്ല

en: No file systems found on %1
ml: %1 ല്‍ ഫയല്‍സിസ്റ്റങ്ങള്‍ ഒന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല

en: No partition table found on device %1
ml: %1 ഉപകരണത്തില്‍ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക ഇല്ല

en: None
ml: ഒന്നുമില്ല

en: Not Available
ml: ലഭ്യമല്ല

en: Not active
ml: ഉപയോഗത്തിലില്ല

en: Not active (Not a member of any volume group)
ml: ഉപയോഗത്തിലില്ല (ഒരു വോള്യം കൂട്ടത്തിന്റെയും അംഗമല്ല)

en: Not all actions are available on all file systems, in part due to the nature of file systems and limitations in the required software.
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന്റെ സ്വഭാവവും വേണ്ട സോഫ്റ്റ്‌വെയറിന്റെ പരിമിതികളും കാരണം ഈ ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും ലഭ്യമല്ല.

en: Not busy (There are no mounted logical partitions)
ml: തിരക്കിലല്ല (ഒരു ലോജിക്കല്‍ പാര്‍ട്ടിഷനും മൌണ്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല)

en: Not mounted
ml: മൗണ്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല

en: Ok
ml: ശരി

en: On FAT and NTFS file systems, the Volume Serial Number is used as the UUID. Changing the Volume Serial Number on the Windows system partition, normally C:, might invalidate the WPA key. An invalid WPA key will prevent login until you reactivate Windows.
ml: FAT, NTFS ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങളില്‍, വാള്യം ക്രമ നമ്പര്‍ ആണ് UUID ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. വിന്റോസ് സിസ്റ്റം പാര്‍ട്ടിഷന്റെ ക്രമ നമ്പര്‍ മാറ്റുന്നത്, സാധാരണ സി ഡ്രൈവ്, WPA കീ അസാധു ആക്കിയേക്കാം. അസാധുവായ WPA കീ കാരണം വിന്റോസ് വീണ്ടും ആക്റ്റിവേറ്റ് ചെയ്യുന്നത് വരെ പ്രവേശനം തടസപ്പെടുത്തും.

en: One or more Physical Volumes belonging to the Volume Group is missing.
ml: ഈ വാള്യം കൂട്ടത്തിലുള്ള ഒന്നോ അതിലധികമോ ഭൌതിക വാള്യങ്ങള്‍ കാണുന്നില്ല.

en: Operation Canceled
ml: പ്രവര്‍ത്തനം റദ്ദാക്കി

en: Operation cancelled
ml: പ്രവര്‍ത്തനം റദ്ദാക്കി

en: Partition
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍

en: Partition --> Check.
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍ --> പരീശോധന.

en: Partition Editor
ml: പാര്‍ട്ടീഷന്‍ സംശോധകന്‍

en: Partition copy action skipped because %1 file system does not contain data
ml: %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ വിവരങ്ങള്‍ ഇല്ലാത്ത കാരണം പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പകര്‍ത്തല്‍ അവഗണിക്കുന്നു

en: Partition move action skipped because %1 file system does not contain data
ml: %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ വിവരങ്ങള്‍ ഇല്ലാത്ത കാരണം പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നീക്കം അവഗണിക്കുന്നു

en: Partition table:
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക:

en: Paste %1
ml: %1 ഒട്ടിയ്ക്കുക

en: Paste the partition from the clipboard
ml: ക്ലിപ്പ് ബോര്‍ഡിലെ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഒട്ടിക്കുക

en: Path:
ml: ഉപകരണം:

en: Pending _Operations
ml: _തീര്‍ക്കാനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: Please unmount any logical partitions having a number higher than %1
ml: %1 നെക്കാള്‍ കൂടിയ സംഖ്യയുള്ള എല്ലാ ലോജിക്കല്‍ പാര്‍ട്ടിഷനും ദയവായി അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യു

en: Primary Partition
ml: പ്രഥമ പാര്‍ട്ടിഷന്‍

en: Quit GParted?
ml: ജിപാര്‍ട്ടട് അവസാനിപ്പിക്കട്ടെ?

en: Removed directory %1
ml: %1 ഡയറക്ട്ടറി നിക്കം ചെയ്തു

en: Required Software
ml: ആവശ്യമുള്ള സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍

en: Rescan For Supported Actions
ml: ലഭ്യമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്കായി വീണ്ടും പരിശോധിക്കുക

en: Resize
ml: വലിപ്പം മാറ്റുക

en: Resize %1
ml: വലിപ്പം മാറ്റുക %1

en: Resize/Move
ml: വലിപ്പം മാറ്റുക അല്ലെങ്കില്‍ നീക്കുക

en: Resize/Move %1
ml: വലിപ്പം മാറ്റുക അല്ലെങ്കില്‍ നീക്കുക %1

en: Resize/Move the selected partition
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത പാര്‍ട്ടിഷന്‍ വലിപ്പം മാറ്റുകയോ നീക്കുകയോ ചെയ്യുക

en: Retry
ml: വിണ്ടും ശ്രമിക്കുക

en: Root privileges are required for running GParted
ml: ജിപാര്‍ട്ടട് പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ റുട്ട് അധികാരം വേണം

en: SUCCESS
ml: വിജയം

en: Save Details
ml: വിശദാംശങ്ങള്‍ സൂക്ഷിക്കുക

en: Scanning %1
ml: %1 പരിശോധിക്കുന്നു

en: Scanning all devices...
ml: എല്ലാ ഉപകരണങ്ങളും തിരയുന്നു...

en: Search disk for file systems
ml: ഫയല്‍സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി ഡിസ്ക്ക് തെരയുക

en: Search for file systems on %1
ml: %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിനായി തെരയുക

en: Searching %1 partitions
ml: %1 പാര്‍ട്ടിഷന്‍ തിരയുന്നു

en: Searching for file systems on %1
ml: %1 ല്‍ ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി തെരയുക

en: Sector size:
ml: സെക്ട്ടര്‍ വലിപ്പം:

en: Sectors/track:
ml: സെക്റ്റര്‍/ട്രാക്ക്:

en: See %1 for more information.
ml: കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കായി %1 കാണുക.

en: See the details for more information.
ml: കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കായി വിശദാംശങ്ങള്‍ കാണുക

en: Select new partition table type:
ml: പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിത തരം തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Set Partition Label "%1" on %2
ml: %2 ലെ പാര്‍ട്ടിഷന്റെ പേരു് %1 ആക്കുക

en: Set UUID on %1 to a new, random value
ml: %1 ലെ UUID ഏതെങ്കിലും ഒരു മൂല്യം കൊടുക്കുക

en: Set a new random UUID on %1 file system on %2
ml: %2 ലെ %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ UUID ക്ക് പുതിയ മൂല്യം കൊടുത്തു

en: Set half of the UUID on %1 to a new, random value
ml: %1 ലെ പകുതി UUID യ്ക്ക് ഏതെങ്കിലും ഒരു മൂല്യം കൊടുക്കുക

en: Set half the UUID to a new random value on %1 file system on %2
ml: %2 ലെ %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ പകുതി UUID ക്ക് പുതിയ മൂല്യം കൊടുത്തു

en: Set partition label on %1
ml: %1 ലെ പാര്‍ട്ടിഷന്റെ പേരു് തീരുമാനിക്കുക

en: Set partition label to "%1" on %2
ml: %2 ലെ പാര്‍ട്ടിഷന്റെ പേരു് %1 ആക്കുക

en: Shrink
ml: ചെറുതാക്കല്‍

en: Shrink %1 from %2 to %3
ml: %1 നെ %2 ല്‍ നിന്ന് %3 ലേയ്ക്ക് ചെറുതാക്കുക

en: Since GParted is a powerful tool capable of destroying partition tables and vast amounts of data, only root may run it.
ml: ജീപാര്‍ട്ടടിന് പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടികയും, വളരെയധികം വിവരങ്ങളും നശിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയാവുന്നതരത്തിലുള്ള ഒരു ശക്തിമത്തായ ഉപകരണമായതിനാല്‍ റൂട്ടിന് മാത്രമേ അത് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുവാന്‍ പറ്റു.

en: Size
ml: വലിപ്പം

en: Size:
ml: വലിപ്പം:

en: Some or all of the details might be missing or incorrect.
ml: വിവരങ്ങളില്‍ എല്ലാം അല്ലെങ്കില്‍ ചിലത് കാണുന്നില്ല/തെറ്റാണ്.

en: Status:
ml: അവസ്ഥ:

en: The 'View' buttons create read-only views of each file system.
ml: 'കാണുക' ബട്ടന്‍ ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന്റെ വായിക്കാന്‍ മാത്രമുള്ള കാഴ്ച്ച ഉണ്ടാക്കുന്നു.

en: The LVM2 Physical Volume can not currently be resized because it is a member of an exported Volume Group.
ml: എക്സ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്ത വോള്യം ഗ്രൂപ്പിലെ അംഗമായത്തിനാല്‍ ഈ LVM2 ഫിസിക്കല്‍ വോള്യത്തിന്റെ വലിപ്പം മാറ്റാന്‍ ഇപ്പോള്‍ പറ്റില്ല.

en: The activate Volume Group action cannot be performed if an operation is pending for the partition.
ml: പാര്‍ട്ടിഷനില്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ബാക്കിയുണ്ടെങ്കില്‍ വോള്യം ഗ്രൂപ്പ് സജ്ജമാക്കാന്‍ പറ്റില്ല.

en: The cause might be a missing software package.
ml: കാണാനില്ലാത്ത ഒരു സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ പാക്കേജ് ആകാം കാരണം.

en: The data in %1 will be lost if you apply this operation.
ml: %1 ലെ വിവരങ്ങള്‍ താങ്കള്‍ ഈ പ്രവര്‍ത്തനം നടപ്പാക്കിയാല്‍ നഷ്‌ട്ടമാകും.

en: The device entry %1 is missing
ml: %1 ഉപകരണം കാണാനില്ല

en: The disk scan by gpart did not find any recognizable file systems on this disk.
ml: gpart ഈ ഡിസ്കില്‍ നടത്തിയ തെരച്ചിലില്‍ തിരിച്ചറിയാവുന്ന ഫയല്‍സിസ്റ്റങ്ങളൊന്നും കണ്ടില്ല.

en: The file system is damaged
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം തകരാറിലാണ്

en: The file system is mounted on:
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം മൌണ്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്:

en: The file system is unknown to GParted
ml: ഈ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം ജീപാര്‍ട്ടടിന് അറിയില്ല

en: The following list of software packages is required for %1 file system support:  %2.
ml: %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റം പിന്തുണയ്ക്കായി ഈ സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ പാക്കേജുകള്‍ ആവശ്യമാണ്: %2.

en: The mount action cannot be performed if an operation is pending for the partition.
ml: പാര്‍ട്ടിഷനില്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ബാക്കിയുണ്ടെങ്കില്‍ മൌണ്ട് ചെയ്യാനാകില്ല.

en: The partition could not be unmounted from the following mount points:
ml: ഈ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ താഴെ പറയുന്ന മൌണ്ട് സ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്നും അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യാന്‍ പറ്റുന്നില്ല:

en: The scan might take a very long time.
ml: സ്കാന്‍ വളരെ സമയമെടുക്കുമെന്ന് തോന്നുന്നു.

en: The swapon action cannot be performed if an operation is pending for the partition.
ml: പാര്‍ട്ടിഷനില്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ബാക്കിയുണ്ടെങ്കില്‍ സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ പറ്റില്ല.

en: There is no file system available (unformatted)
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റമൊന്നും ലഭ്യമല്ല (ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല)

en: This build of gparted is configured without documentation.
ml: ജിപാര്‍ട്ടടിന്റെ ഈ നിര്‍മ്മിതി സഹായക്കുറിപ്പുകള്‍ ഇല്ലാതെയാണ് സജ്ജികരിച്ചിരിക്കുന്നത്.

en: This chart shows the actions supported on file systems.
ml: ഈ ചാര്‍ട്ട് ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങളില്‍ പിന്‍തുണയ്ക്കുന്ന പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെ കാണിക്കുന്നു.

en: This feature uses gpart. Please install gpart and try again.
ml: ഇതിന് gpart ആവശ്യമാണ്. gpart ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്തിട്ട് നോക്കു.

en: To avoid destroying or damaging the Volume Group, you are advised to cancel and use external LVM commands to free the Physical Volume before attempting this operation.
ml: വോള്യം ഗ്രൂപ്പ് നശിപ്പിക്കുകയോ കേടുവരുത്തുകയോ ചെയ്യാതിരാക്കാന്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് മുന്‍പ് താങ്കള്‍ ഇത് റദ്ദാക്കിയിട്ട് പുറമേയുള്ള LVM കമാന്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഈ ഫിസിക്കല്‍ വോള്യം ശൂന്യമാക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.

en: To create a new partition table choose the menu item:
ml: ഒരു പൂതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക ഉണ്ടാക്കാന്‍ ഈ മെനു തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: To grow the file system to fill the partition, select the partition and choose the menu item:
ml: ഒരു പാര്‍ട്ടീഷ്യന്‍ മുഴുവന്‍ ഈ ഫയല്‍സിസ്റ്റം ആക്കാന്‍, പാര്‍ട്ടീഷ്യന്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത ശേഷം ഈ മെനു തിരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Total sectors:
ml: മൊത്തം സെക്ടറുകള്‍

en: UUID
ml: UUID:

en: UUID:
ml: യുയുഐഡി:

en: Unable to delete %1!
ml: %1 നീക്കം ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്നില്ല.

en: Unable to detect file system! Possible reasons are:
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം കണ്ടുപിടിച്ചില്ല! സാധ്യതയുള്ള കാരണങ്ങള്‍:

en: Unable to find mount point
ml: മൌണ്ട് സ്ഥാനം കണ്ടുപിടിയ്ക്കാന്‍ പറ്റുന്നില്ല

en: Unable to open GParted Manual help file
ml: ജിപാര്‍ട്ടട് മാനക സഹായ ഫയല്‍ തുറക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല

en: Unable to open the default file manager
ml:  ഫയല്‍ മാനേജര്‍ തുറക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല.

en: Unable to read the contents of this file system!
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിലെ ഉള്ളടക്കം വായിക്കാന്‍ പറ്റുന്നില്ല

en: Unallocated:
ml: നീക്കിവെയ്ക്കാത്ത് :

en: Undo Last Operation
ml: അവസാന പ്രവര്‍ത്തനം പഴയപടിയാക്കുക

en: Unmounting %1
ml: %1 അണ്‍മൌണ്ട് ചെയ്യുന്നു

en: Unused
ml: ഉപയോഗിക്കാത്തവ

en: Unused:
ml: ഉപയോഗിക്കാത്തവ:

en: Use Partition menu options, such as unmount or swapoff, to deactivate all partitions on this device before creating a new partition table.
ml: പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് എല്ലാ പാര്‍ട്ടിഷനുകളും പ്രവര്‍ത്തനരഹിതമാക്കാന്‍ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ മെനുവിലെ അണ്‍മൌണ്ട് അല്ലെങ്കില്‍ സ്വാപ്പ് അണയ്ക്കുക തുടങ്ങിയവ ഉപയോഗിക്കുക.

en: Use the Edit menu to either clear or apply all operations before creating a new partition table.
ml: പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക ഉണ്ടാക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് എഡിറ്റ് മെനു ഉപയോഗിച്ച് കളയുക അല്ലെങ്കില്‍ എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും നടപ്പാക്കുക.

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using activate Volume Group with this partition.
ml: ഈ പാര്‍ട്ടിഷ്യനില്‍ വോള്യം ഗ്രൂപ്പ് സജ്ജമാക്കുന്നതതിന് മുന്‍പായി എഡിറ്റ് മെനു ഉപയോഗിച്ച് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ കളയുകയോ, പഴയപടിയാക്കുകയോ, നടപ്പാക്കുകയോ ചെയ്യുക

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using mount with this partition.
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ മൌണ്ട് ചെയ്യുന്നതിന് മുന്‍പായി എഡിറ്റ് മെനു ഉപയോഗിച്ച് കളയുകയോ, പഴയപടിയാക്കുകയോ, നടപ്പാക്കുകയോ ചെയ്യുക.

en: Use the Edit menu to undo, clear, or apply operations before using swapon with this partition.
ml: സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നതിന് മുന്‍പ് എഡിറ്റ് മെനുവിലെ കളയുക, പഴയപടിയാക്കുക അല്ലെങ്ങില്‍ നടപ്പാക്കുക എന്നതിലേതെങ്കിലുമൊന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

en: Used
ml: ഉപയോഗിച്ചത്

en: Used:
ml: ഉപയോഗിച്ചത്:

en: View
ml: കാണുക

en: Volume Group:
ml: വോള്യം കൂട്ടം:

en: WARNING!: The file systems marked with (!) are inconsistent.
ml: WARNING!: (!) വെച്ച് അടയാളപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ഫയല്‍സിസ്റ്റങ്ങള്‍ പൊരുത്തമില്ലാത്തതാണ്.

en: WARNING:  This will ERASE ALL DATA on the ENTIRE DISK %1
ml: മുന്നറിയിപ്പ്: %1 ഡിസ്ക്കിലുള്ള എല്ലാ വിവരങ്ങളും ഇത് കാരണം മായ്ക്കപ്പെടും

en: Warning:
ml: മുന്നറിയിപ്പ്:

en: Warning: The detected file system area overlaps with at least one existing partition
ml: മുന്നറിയിപ്പ്: കണ്ടുപിടിച്ച ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന്റെ സ്ഥലം നിലവിലുള്ള കുറഞ്ഞത് ഒരു പാര്‍ട്ടിഷനുമായി കൂടികലര്‍ന്നിരിക്കുന്നു.

en: Yes
ml: അതെ

en: You are advised to backup your data before proceeding.
ml: താങ്കളുടെ വിവരങ്ങള്‍ തുടരുന്നതിന് മുന്‍പ് മാറ്റി സൂക്ഷിക്കുന്നത് നന്നായിരിക്കും.

en: You are deleting non-empty LVM2 Physical Volume %1
ml: %1 എന്ന ശൂന്യമല്ലാത്ത LVM2 ഫിസിക്കല്‍ വോള്യം താങ്കള്‍ നീക്കം ചെയ്യുകയാണ്

en: You are formatting over non-empty LVM2 Physical Volume %1
ml: %1 എന്ന ശൂന്യമല്ലാത്ത LVM2 ഫിസിക്കല്‍ വോള്യം താങ്കള്‍ ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്യുകയാണ്

en: You are pasting over non-empty LVM2 Physical Volume %1
ml: %1 എന്ന ശൂന്യമല്ലാത്ത LVM2 ഫിസിക്കല്‍ വോള്യത്തിലേക്ക് താങ്കള്‍ ഒട്ടിക്കുകയാണ്

en: You can learn how to repair the boot configuration in the GParted FAQ.
ml: ജിപാര്‍ട്ടട് സാധാരണ ചോദിക്കുന്ന ചോദ്യങ്ങളില്‍ താങ്കള്‍ക്ക് ബൂട്ട് ക്രമീകരണം ശരിയാക്കുന്നതെങ്ങനെയെന്ന് മനസിലാക്കാം.

en: You have pasted into an existing partition
ml: താങ്കള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്ന ഒരു പാര്‍ട്ടിഷനിലാണ് ഒട്ടിച്ചത

en: You have queued an operation to move the start sector of partition %1.
ml: താങ്കള്‍ %1 പാര്‍ട്ടിഷന്റെ തുടക്ക സെക്ട്ടര്‍ നീക്കാനുള്ള പ്രവര്‍ത്തനം ക്യു ചെയ്തു.

en: You might encounter errors trying to view these file systems.
ml: ഈ ഫയല്‍സിസ്റ്റങ്ങള്‍ കണ്ടാല്‍ പിഴവുകള്‍ സംഭവിച്ചേക്കാം.

en: You might try the following command to correct the problem:
ml: താങ്കള്‍ക്ക് ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാന്‍ ഈ കമാന്റുകള്‍ സഹായിക്കും:

en: You should NOT modify any LVM2 PV partitions.
ml: LVM2 PV പാര്‍ട്ടിഷനുകള്‍ തിരുത്തരുത്.

en: _Apply All Operations
ml: _എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും നടപ്പാക്കുക

en: _Attempt Data Rescue
ml: _ഡാറ്റ രക്ഷപ്പെടുത്താന്‍ ശ്രമിക്കുക

en: _Clear All Operations
ml: _എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും കളയുക

en: _Contents
ml: _ഉള്ളടക്കം

en: _Create Partition Table
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടിക _നിര്‍മ്മിക്കുക

en: _Device
ml: _ഉപകരണം

en: _Devices
ml: _ഉപകരണങ്ങള്‍

en: _Edit
ml: _ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: _File System Support
ml: _ഫയല്‍ സിസ്റ്റം പിന്‍തുണ

en: _Format to
ml: _ഫോര്‍മാറ്റ്

en: _GParted
ml: _ജീപാര്‍ട്ടട്

en: _Help
ml: _സഹായം

en: _Label
ml: _പേര്

en: _Mount
ml: _മൌണ്ട്

en: _Mount on
ml: _മൌണ്ട്

en: _New
ml: _പുതിയ

en: _Partition
ml: _പാര്‍ട്ടീഷന്‍

en: _Refresh Devices
ml: ഉപകരണങ്ങള്‍ _പുതുക്കുക

en: _Resize/Move
ml: _വലിപ്പം മാറ്റുക അല്ലെങ്കില്‍ നീക്കുക

en: _Save Details
ml: വിശദാംശങ്ങള്‍ _സൂക്ഷിക്കുക

en: _Swapoff
ml: _സ്വാപ്പ് അണയ്ക്കുക

en: _Swapon
ml: _സ്വാപ്പ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: _Undo Last Operation
ml: അവസാന പ്രവര്‍ത്തനം _പഴയപടിയാക്കുക

en: _Unmount
ml: _അണ്‍മൌണ്ട്

en: _View
ml: _കാണുക

en: calculate new size and position of %1
ml: %1 ന്റെ പുതിയ വലിപ്പവും സ്ഥാനവും കണ​ക്ക് കുട്ടുക

en: calibrate %1
ml: %1 ക്രമീകരിക്കു

en: check file system on %1 for errors and (if possible) fix them
ml: %1 ല്‍ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം പിഴവുകള്‍ക്കായി തിരയുക, സാധ്യമെങ്കില്‍ അവ പരിഹരിക്കുക

en: checking is not available for this file system
ml: ഈ ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന് പരിശോധന ലഭ്യമല്ല

en: clear old file system signatures in %1
ml: %1 ലെ പഴയ ഫയല്‍സിസ്റ്റം ഒപ്പുകള്‍ മായ്ക്കുക

en: cleared
ml: മായ്ച്ചു

en: copy %1
ml: %1 പകര്‍ത്തി

en: copy %1 using a block size of %2
ml: %2 ബ്ലോക്ക് വലിപ്പം ഉപയോഗിച്ച് %1 പകര്‍ത്തി

en: copy file system of %1 to %2
ml: %1 ലെ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം %2 ലേയ്ക്ക് പകര്‍ത്തുക

en: copy of %1
ml: %1 ന്റെ പകര്‍പ്പ്

en: create empty partition
ml: ഒഴിഞ്ഞ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഉണ്ടാക്കുക

en: create missing %1 entries
ml: കാണാതായ %1 ഏന്‍ട്രികള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക

en: create new %1 file system
ml: പുതിയ %1 ഫയല്‍സിസ്റ്റം ഉണ്ടാക്കുക

en: delete %1 entry
ml: %1 നിക്കം ചെയ്യുക

en: delete %1 file system
ml: %1 ഫയല്‍സിസ്റ്റം ഇല്ലാതാക്കുക

en: delete affected %1 entries
ml: ബാധിക്കപ്പെട്ട %1 എന്‍ട്രികള്‍ മായ്ക്കുക

en: delete partition
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: end: %1
ml: അവസാനം: %1

en: finding optimal block size
ml: മെച്ചമായ ബ്ളോക്ക് വലിപ്പം കണ്ടുപിടിയ്ക്കുന്നു

en: flush operating system cache of %1
ml: %1 ലെ പ്രവര്‍ത്തകസംവിധാന ക്യാഷ് ഫ്ലഷ് ചെയ്യുക

en: grow file system
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം വലുതാക്കുക

en: grow file system to fill the partition
ml: മുഴുവന്‍ പാര്‍ട്ടിഷനുകളും നിറയുന്ന തരത്തില്‍ ഫയല്‍ സിസ്റ്റം വലുതാക്കുക

en: grow partition from %1 to %2
ml: %1 ല്‍ നിന്ന് %2 ലേയ്ക്ക് പാര്‍ട്ടിഷന്‍ വലുതാക്കുക

en: growing is not available for this file system
ml: ഈ ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന് വലുതാക്കുക ലഭ്യമല്ല

en: growing the file system is currently disallowed
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം വലുതാക്കുന്നത് ഇപ്പോള്‍ അനുവദിനീയം അല്ല

en: libparted messages
ml: ലിബ്പാര്‍ട്ടട് സന്ദേശങ്ങള്‍

en: mounting %1 on %2
ml: %1 %2 ല്‍ മൌണ്ട് ചെയ്യുന്നു

en: move file system
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം നീക്കുക

en: move file system to the left
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം ഇടത്തോട്ട് നീക്കുക

en: move file system to the right
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം വലത്തോട്ട് നീക്കുക

en: move partition to the left
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഇടത്താട്ട് നീക്കുക

en: move partition to the left and grow it from %1 to %2
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഇടത്തേയ്കേക് നീക്കി %1 ല്‍ നിന്ന് %2 ലേയ്ക്ക് വലുതാക്കു

en: move partition to the left and shrink it from %1 to %2
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഇടത്തേയ്ക്ക് നീക്കി %1 ല്‍ നിന്ന് %2 ലേയ്ക്ക് ചെറുതാക്കു

en: move partition to the right
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ വലത്തോട്ട് നീക്കുക

en: move partition to the right and grow it from %1 to %2
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ വലത്തേയ്ക്ക് നീക്കി %1 ല്‍ നിന്ന് %2 ലേയ്ക്ക് വലുതാക്കു

en: move partition to the right and shrink it from %1 to %2
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ വലത്തേയ്ക്ക് നീക്കി %1 ല്‍ നിന്ന് %2 ലേയ്ക്ക് ചെറുതാക്കു

en: moving requires old and new length to be the same
ml: പഴയതും പുതിയതുമായ തുടക്കങ്ങള്‍ ഒന്നായാലെ നീക്കാന്‍ പറ്റു

en: new and old file system have the same position.  Hence skipping this operation
ml: പുതിയ, പഴയ ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്ക് ഒരേ സ്ഥാനം. അതിനാല്‍ ഈ പ്രവര്‍ത്തനം ഒഴിവാക്കുന്നു.

en: new and old file system have the same size.  Hence skipping this operation
ml: പുതിയ, പഴയ ഫയല്‍ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്ക് ഒരേ വലിപ്പം. അതിനാല്‍ ഈ പ്രവര്‍ത്തനം ഒഴിവാക്കുന്നു.

en: new and old partition have the same size and position.  Hence continuing anyway
ml: പുതിയ, പഴയ പാര്‍ട്ടിഷന് ഒരേ സ്ഥാനവും വലിപ്പവും. എന്നാലും ഈ പ്രവര്‍ത്തനം നടപ്പാക്കുന്നു.

en: new and old partition have the same size and position.  Hence skipping this operation
ml: പുതിയ, പഴയ പാര്‍ട്ടിഷന് ഒരേ സ്ഥാനവും വലിപ്പവും. അതിനാല്‍ ഈ പ്രവര്‍ത്തനം ഒഴിവാക്കുന്നു.

en: new end: %1
ml: പുതിയ അവസാനം: %1

en: new partition flag: %1
ml: പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ഫ്ളാഗ്: %1

en: new partition type: %1
ml: പുതിയ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ തരം: %1

en: new size: %1 (%2)
ml: പുതിയ വലിപ്പം: %1 (%2)

en: new start: %1
ml: പുതിയ തുടക്കം: %1

en: old end: %1
ml: പഴയ അവസാനം: %1

en: old size: %1 (%2)
ml: പഴയ വലിപ്പം: %1 (%2)

en: old start: %1
ml: പഴയ തുടക്കം: %1

en: optimal block size is %1
ml: മെച്ചമായ ബ്ളോക്ക് വലിപ്പം %1 ആണ്

en: path: %1
ml: വഴി: %1

en: real resize
ml: വലിപ്പം യഥാര്‍ത്ഥമായി മാറ്റുക

en: requested end: %1
ml: ആവശ്യപ്പെട്ട അവസാനം: %1

en: requested size: %1 (%2)
ml: ആവശ്യപ്പെട്ട വലിപ്പം: %1 (%2)

en: requested start: %1
ml: ആവശ്യപ്പെട്ട തുടക്കം: %1

en: resize file system
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിന്റെ വലിപ്പം മാറ്റുക

en: resize/move %1
ml: വലിപ്പം മാറ്റുക അല്ലെങ്കില്‍ നീക്കുക %1

en: resize/move partition
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ നീക്കുകയോ വലിപ്പം മാറ്റുകയോ ചെയ്യുക

en: resizing requires old and new start to be the same
ml: പഴയതും പുതിയതുമായ തുടക്കങ്ങള്‍ ഒന്നായാലെ വലിപ്പം മാറ്റാന്‍ പറ്റു

en: roll back last transaction
ml: അവസാന കൈമാറ്റം പഴയപടിയാക്കുക

en: rollback last change to the partition table
ml: പാര്‍ട്ടിഷന്‍ പട്ടികയിലെ അവസാനത്തെ മാറ്റം പഴയപടിയാക്കുക

en: run simulation
ml: പരീക്ഷിക്കുക

en: set partition type on %1
ml: %1 ലെ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ തരം തീരുമാനിക്കുക

en: shrink file system
ml: ഫയല്‍ സിസ്റ്റം ചെറുതാക്കുക

en: shrink partition from %1 to %2
ml: %1 ല്‍ നിന്ന് %2 ലേയ്ക്ക് പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ചെറുതാക്കുക

en: size: %1 (%2)
ml: വലിപ്പം: %1 (%2)

en: start: %1
ml: തുടക്കം: %1

en: the destination is smaller than the source partition
ml: ലക്ഷ്യ പാര്‍ട്ടിഷന്‍ ശ്രോതസ്സിനെക്കാള്‍ ചെറുതാണ്

en: unallocated
ml: നീക്കിവെച്ചിട്ടില്ല

en: unformatted
ml: ഫോര്‍മാറ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല

en: unknown
ml: അറിയില്ല

en: unrecognized
ml: തിരിച്ചറിയാത്തത്

en: unused
ml: ഉപയോഗിക്കാത്തത്

en: update %1 entry
ml: %1 പുതുക്കുക

en: update boot sector of %1 file system on %2
ml: %2 ലെ %1 ഫയല്‍ സിസ്റ്റത്തിലെ ബൂട്ട് സെക്ട്ടര്‍ പരിഷ്കരിക്കുക

en: used
ml: ഉപയോഗിച്ചത്

en: using internal algorithm
ml: ആന്തരികമായ വിദ്യ ഉപയോഗിച്ച്

en: using libparted
ml: ലിബ്പാര്‍ട്ടട് ഉപയോഗിച്ച്
